Review đẻ thường D5 tại bệnh viện phụ sản Hà Nội

thu.hoai20.6

Xác minh
Chào các mom có thể bài viết của mình sẽ giúp cho rất nhiều mẹ sinh con lần đầu đi sinh

Mình bầu tập 1 và coca nhà mình 37w2d đúng mùng 1 là đòi ra rồi ( trai mùng 1 ).5h sáng đi vệ sinh xong vào ngủ tiếp như 1 thói quen là sờ tay lên bụng để cảm nhận con đạp thì tự nhiên nge thấy 1 tiéng bụp to đùng từ bụng phát ra. Trong đầu nảy số hay vỡ ối rồi nhưng đnag nằm lại k thấy nước chảy ra đến khi ngồi dậy thì ôi thôi nước ối chảy tong tỏng từ như đái dầm . Sợ qá gọi ck bảo vỡ ối rồi vào viện gấp. Gọi điện cho bsi Đính nhờ đỡ đẻ. bsi bảo mình vào viện . Bố chồng mình thì cuống cuống đi lấy oto chờ cả nhà mình trc ,còn mình, mẹ chồng và chồng chờ m đóng bỉm rồi vác theo đồ đi sinh. Trên đường đi đến bv mình run lắm tay run bần bật, ông chồng nắm tay cả chặng đường cũng như trấn an tinh thần cho mình. Đến viện vào cấp cứu cọc 22tr và mình yêu cầu chọn Bsi Đính đỡ đẻ, xong họ khám cho mình thì vỡ ối toàn phần nhưng mới mở đc 1p. Cho nằm theo dõi thai vs chạy máy và siêu âm. Đến 7h sáng các bác sĩ bảo mình đi ăn uống xong qay lại phòng đẻ để truyền kick đẻ r bắt đầu đẻ. Ăn xong mình qay về phòng sinh và bắt đầu đến qá trình đẻ . Bước chân vào khu đẻ run lắm, lần đầu làm chuyện ấy mà. Mình đc gây tê ở sau lưng rồi giảm đau, cơ mà có thể m k hợp giảm đau hay sao mà tiêm 4 lần giảm đau vẫn đau vãi ra ý. Từ 8h sáng tới 2h chiều mình mở đc 9 phân, bắt đầu từ phân thứ 5 trở đi là quằn qoại đau như chết đi sốnh lại vậy , m bảo các bsi ở đấy là e đau qá rồi cho e mổ e k chịu đc nữa , mà tập dặn đẻ mãi k dặn đc , đau chết mất . Có những khi đau qá thiếp cả đi rồi khi tỉnh dậy vẫn thếy minhd chưa đẻ
proxy.php?image=https%3A%2F%2Fstatic.xx.fbcdn.net%2Fimages%2Femoji.php%2Fv9%2Ft7f%2F1%2F16%2F1f60a.png&hash=9898841396087e157ec7354f31c57e69
=)). Mệt mất sức chắc uống phải đến cả 5 lít nước. Đến tầm 4h chiều thì bsi bảo mình là muốn cho 1 người nhà vào thì cho ai vào , mình tin tưởng ở chị gái nên bảo cho chị gái vào chứ cũng chả muốn cho ck vào cái lúc đẻ. Đến khi bác sĩ Đính bước vào đỡ đẻ cho mình, mình xin thẳng bsi luôn cho e mổ chứ e đau qá k đẻ thường đc. Bsi bảo mình thai bé 2,7kg đẻ thường đc chỉ cần làm theo a rặn là sẽ đẻ đc.
proxy.php?image=https%3A%2F%2Fhaduxi.com%2Fwp-content%2Fuploads%2F2020%2F03%2Fde_tai_benh_vien_phu_san_ha_noi.jpg&hash=b0e9a77f9496b27c0c873c870e0d6d00

Lúc đẻ đau qá nhưng vẫn nhớ mang máng là có 1 ng ấn bụng mình, 1 ng cầm miếng vải như cái chăn kéo bụng , còn bsi Đính thì dậy mình cách rặn đẻ, đúng là từ khi Bsi Đính đỡ cho mình thì nhẹ nhàng, rẶn 3 hơi là ra rồi chứ trc đó tập rặn cả mấy tiếng k đc. Lần đầu nge tiếng con khóc, cảm giác ấy khó tả lắm. Mình thì k đc da kề da như các mom vid m sinh e bé hơi non nên bsi bế ra cái chỗ chiếu j luôn ấy. Đẻ xong mình nôn cả 1 chậu nước luôn. xong mình về nhận phòng . Mình sử dụng phòng Dv khoa D5. Ở đây rộng rãi thoáng mát sạch sẽ, hàng ngày tầm sáng các cô sẽ đón con đi tắm , vệ sinh vết khâu cho mẹ, các bác sĩ sẽ đi khám cho con, cho mẹ. Mình đẻ thường nhưng mình nằm viện 4 ngày vì nhà mình kiêng chớ về mùng 3. Trong viện thì mình dùng full hết dịch vụ , ngày chiếu plama 3 lần mình chiếu 4 ngày, massage cho con 4 ngày . Đến ngày ra viện đi thanh toán viện phí tổng tất cả trừ bh 80% dạng cấp cứu là mình đc trừ hơn 1 triệu. Còn lại thanh toán tất cả hết hơn 30 triệu gần 31 triệu bao gồm cả xn gót chân cho con, mua thuốc thực phẩm chức năng cho con, cho mẹ theo đơn bv kê và dùng full dv.

Đến hnay cu nhà mình tròn 1 tháng rồi. Mình viết lên đây muốn cảm ơn Bsi Đính đã giúp mẹ con mình vượt cạn thành công, bsi Đính mát tay thật sự , k chỉ là lời đồn mà thực sự vì nhà mình cả họ hàng ai cx theo bác ý. Bác Đính đón tay em bé cx tvía e bé ăn ngủ tốt. Và cũng cám ơn Bsi Đạo đã theo dõi cả qá trình thai kì của mẹ con mình từ khi cấn bầu đến khi đi đẻ. 2 bác sĩ đẹp trai và có tâm nhất vịnh bắc bộ. Khi nào có tập 2 chắc chắn vẫn là sự lựa chọn bác Đính và bác Đạo. Đấy là quá trình đi đẻ của mình đó ạ, nếu mom nào cần thêm thông tin thì có thể tham khảo bài review làm hồ sơ sinh tại bệnh viện phụ sản Hà Nội của mình để nắm thêm thông tin nhé.

Sửa lần cuối: